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TAARIFA KWA UMMA 

UTEKELEZAJI WA MASHARTI YA LESENI ZA USAFIRISHAJI MABASI YA 

MASAFA MAREFU 

 

Kwa mujibu wa Kifungu Na 5(1)(e) cha Sheria ya Mamlaka ya Udhibiti Usafiri 

Ardhini Sura ya 413, Mamlaka pamoja na majukumu mengine, ina jukumu la 

kusajili wahudumu na kuthibitisha madereva wa vyombo vya moto vinavyotoa 

huduma za usafiri kibiashara. 

 

Katika kutekeleza jukumu hilo, tarehe 1 June, 2022 Mamlaka ilianza rasmi 
kuthibitisha madereva wa vyombo vya moto kibiashara.  Aidha, moja ya masharti 
ya leseni zinazotolewa na LATRA ni wenye vyombo vya moto vinavyotoa huduma 
za usafiri kibiashara, kuhakikisha madereva wanaoendesha vyombo hivyo 
wanakuwa na Cheti cha Uthibitisho kinachotolewa na Mamlaka baada ya kufanya 
mtihani na kufaulu.  
 

Sharti la leseni kwa mtoa huduma za usafiri wa abiria kutumia dereva mwenye 

cheti cha uthibitisho kinachotolewa na Mamlaka, limeainishwa kwenye Kanuni ya 

22(i) ya Leseni za Usafirishaji (Magari ya Abiria), 2020.  Kutokana na takwa hilo 

la kisheria, Mamlaka inawatangazia wamiliki wote wa mabasi kuhakikisha 

madereva wao wote wamesajiliwa ifikapo tarehe 30 Aprili, 2023.  Usajili 

unafanyika kwenye ofisi zote za LATRA Tanzania Bara na hivyo madereva wote 

waelekezwe kufika kwenye ofisi za LATRA ili waweze kusajiliwa. 

  

Kwa madereva watakaoshindwa kufika kwenye ofisi za LATRA wanaweza 

kutuma maombi ya kusajiliwa kupitia anuani ya https://rrims.latra.go.tz/login.  

Maombi ya kusajiliwa yaambatishwe Leseni ya udereva, Cheti cha taaluma ya 

udereva kutoka Chuo kinachotambulika na Serikali na Taarifa ya Uthibitisho 

wa afya kutoka Hospitali ya Serikali.  Fomu ya Uthibitisho wa Afya inapatikana 

kwenye tovuti www.latra.go.tz na ofisi za LATRA. 

 

Imetolewa na: 

Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano 
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